HÃY LÀM NHỮNG GÌ BẠN NGHĨ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HÃY LÀM NHỮNG GÌ BẠN NGHĨ

EFFORTS CAN MAKE FAILS, BUT DON'T FAIL TO MAKE EFFORTS

Trang ChínhTrang Chính  K45.21.07K45.21.07  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Giúp mọi người học tốt tiếng anh!

Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Admin
Admin
admin

Giúp mọi người học tốt tiếng anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Giúp mọi người học tốt tiếng anh!   Giúp mọi người học tốt tiếng anh! EmptyMon Jun 16, 2008 11:11 pm

Tớ muốn viết bài này để cho các câu thấy được lợi ích của việc tự học vừa tiết kiệm tiền mà lại được hiệu quả cao nhất:
1. Tớ muốn chứng minh cho mọi người đi học ở trung tâm đắt tiền chưa phải là tốt
- Tại sao tớ nói thế!
Thực trang bây giờ có 2 cách để cậu lựa chọn, đó là đến trung tâm tiếng anh để học, Người việt hoặc người anh nhưng khi học xong vẫn kô thể áp dụng vào cuộc sống được, Tức là nếu gặp một người nước ngoài đi trên đường các bạn vẫn kô thể đến làm quen được vì các cậu sợ rằng mình kô đủ vốn từ và người ta chưa hiểu cậu nói gì?
Học người việt dạy có cái lợi là các cậu có thể nắm ngữ pháp hiểu sâu, thậm chí còn có những cái kô có trong sách của người nước ngoài. Và cũng dễ hỏi hơn, tức là kô hiểu cái gì mình đều có thể trình bày bằng tiếng việt, từ đó tạo ra bầy không khí trao đổi tích cực, sẽ giúp nhứng bạn đang yếu tiếng anh vẫn có thể học được. Tuy nhiên nhược điểm đó là: rất ít người có thể phát âm chuẩn được mà phần lớn là phát âm sai! Khi dạy cũng ít sử dụng tiếng anh là ngôn ngữ chính trao đổi, làm cho kô có một bầu không khí học tiếng anh thực sự.
Học người nước ngoài, tớ rút ra từ tớ thôi học 3 tháng Apolo bây giờ thấy tự tin hẳn trong văn giao tiếp với người nước ngoài. Ưu điểm đó là tạo ra bầy kô khí học tiếng anh thực sự, dùng tiếng anh là ngôn ngữ trao đổi chính nhưng đấy là giáo viên và học viên thôi, còn giữa các học viên với nhau chỉ một ít người sử dụng tiếng anh. Cái này cũng chính là một nhược điểm của những bạn hơi yếu tiếng anh đó là sẽ trao đổi bằng tiếng việt! Sad Nhiều khi thầy giáo trên lớp tớ tức quá vì mọi người toàn trao đổi với nhau bằng tiếng việt đã hét lên " Don't speak vietnamese, only speak english" . Và còn đôi khi kô hểu bài cũng rất ngại hỏi vì khi hỏi chả ai hiểu gì, vì rất khó word by word ý tưởng trong đầu mình sang tiếng anh. Nhất là mấy phần ngữ pháp
=> Thực sự, Ngoài những nhược điểm tớ nên còn có những điểm tốt nữa bây giờ hãy so sánh với học trên máy xem
2. Tớ muốn giời thiệu sơ qua về phần mềm TELL ME MORE này!
What- Đó là phần mềm của nước ngoài vì thế viết toàn bộ bằng tiếng anh, chạy trên đĩa DVD, trọn bộ có 3 DVD là : beginner, intermediate, advanced
Củng cố cả 4 kĩ năng: Nghe, nói, đọc , viết
How- Cho đĩa vào máy PC, và bắt đầu cài đặt: Có 2 lựa chọn : Anh-Anh, Anh- Mỹ
Xong các cậu có thể vào phần mềm đăng kí một nick (free) và bắt đầu vào phần học của nó ( Trong này có tiếp 3 phần lựa chọn, nhưng tớ chỉ giới thiệu 1 phần đó là chọn phần học ở giữa vì nó là cơ bản và khoa học nhất)
Học sẽ rất đơn giản, trong 1 bài đều có kiểm tra kĩ năng : nghe , nói, đọc , viết . Muốn học kĩ năng nói nhất thiết phải cần thêm một cái micro để có thể nói được vào máy ( Đây là một ưu điểm của phần mêm này các câu sẽ kô thấy quá ngại khi tự nói vào máy tính)
Cuối cùng là sẽ mất khoảng 1 tháng học xong 1 đĩa (với đk là phải thực sự tập trung), 3 tháng hè là đầu tư tốt nhất cho củng cố tiếng anh của mình :d Very Happy :d :d
Why- Vì đây là phần mềm hữu ích, chi phí quá rẻ cho việc củng cố tiếng anh giao tiếp của mình
Who- Tất cả những bạn có máy tính trong lớp.
When- Mình nghĩ nên học 2h/ngày sẽ tốt nhất. Sáng 1h và tối 1h
3. Vậy giải pháp đặt ra ở đây là gì?
- Tớ bán 15k một đĩa, nhưng mà mọi người hoàn toàn có thể chia xẻ cho nhau
- Những ai nhà kô có đầu đọc DVD, hoàn toàn có thể khác phục được đó là dùng ít mẹo vặt tạo ổ ảo!, Tớ sẵn sàng giúp các cậu cái này(FREE cho lớp mình) Laughing Laughing Laughing Laughing . Các cậu cần đưa tớ một USB 2GB để tớ copy vào đó cho cậu. Trừ những ai kô mượn được USB tớ sẽ giúp cậu bằng cách cho mượn USB của tớ! Wink Wink
- Tớ muốn chia xẻ cho mọi người một phần mềm tốt, Tớ và Thái sẽ giúp cài cho mọi người lớp mình có máy tính trong lớp mình có thể sử dụng phần mêm này để cải thiện trình độ tiếng anh của mình ( hoàn toàn free - vì thế mọi người đừng ngại nhé ). Nhưng tớ vẫn khuyên có 1 cái đĩa DVD để lưu trữ nhiều khi bị hỏng hóc gì thì kô cần nhờ tụi tớ nữa mà có thể tự cài được!
Có gì thì cứ gọi điện cho tớ nhé (0912810018) mà nhớ bạn nào thay sim thì phải nói rõ họ tên đấy
lol! lol! afro
http://victory.niceboard.net

Giúp mọi người học tốt tiếng anh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang